தொடர்புகளுக்கு தொலைபேசி இலக்கம் 0750973758 | மின்னஞ்சல் battimedialk@gmail.com

கோட்டாபய ராஜபக்ஷவின் குடியுரிமை தொடர்பான எந்த தீர்மானத்தையும் தேர்தல் ஆணைக்குழு எடுக்கவில்லை.

[vifblike]

 253 Total views

கோட்டாபய ராஜபக்ஷவின் குடியுரிமை தொடர்பான எந்த தீர்மானத்தையும் தேர்தல் ஆணைக்குழு எடுக்கவில்லை. கோட்டாபயவின் சட்டத்தரணி தேர்தல் ஆணைக்குழுவை இந்த விவகாரத்தில் தேவையற்ற விதமாக இழுக்கிறார். அவர்களால் வெளியிடப்பட்ட எந்தவொரு குடியுரிமை ஆவணமும் நாம் அங்கீகரித்ததல்ல என அதிரடியாக தெரிவித்துள்ளார் தேர்தல் ஆணைக்குழுவின் தலைவர் மஹிந்த தேசபிரிய.

நேற்று (13) அரசாங்க தகவல் திணைக்களத்தில் நடத்திய செய்தியாளர் சந்திப்பில் இதனை தெரிவித்தார்.

அண்மையில் கோட்டாவின் சட்டத்தரணி அலி சப்ரி செய்தியாளர்களை சந்தித்து வெளியிட்ட தகவல்களிற்கு முற்றிலும் மாறான தகவல்களை தேர்தல் ஆணைக்குழுவின் தலைவர் நேற்று வெளியிட்டது, கோட்டாவின் குடியுரிமை தொடர்பான நியாயமான சந்தேகங்களை அதிகரிக்க செய்துள்ளது.

தேர்தலுக்கு முந்தைய பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில், எஸ்.எல்.பி.பி வேட்பாளரின் வழக்கறிஞர்களின் கூற்றுக்களுக்கு முரணானது.

இலங்கை பொடுஜனா பெரமுனா (எஸ்.எல்.பி.பி) வேட்பாளர் கோதபய ராஜபக்ஷவின் வழக்கறிஞர் அலி சப்ரி அவர்களால் சுருக்கமாகக் காட்டப்பட்ட இரட்டை குடியுரிமை மறுப்புச் சான்றிதழை தேர்தல் ஆணையம் ஒருபோதும் ஒப்புக் கொள்ளவில்லை என்று கொழும்பு அரசு தகவல் திணைக்களத்தில் செய்தி ஊடகத்தில் உரையாற்றினார் தேஷபிரியா வலியுறுத்தினார்.

அலிசப்ரியின் நடவடிக்கையை கடுமையாக விமர்சித்தார் மஹிந்த தேசப்பிரிய.

“சப்ரி இந்த பிரச்சினையில் தேர்தல் ஆணையத்தை இழுக்க முயன்றதற்கு நான் வருந்துகிறேன். தேவையான ஆவணத்தை அவர் வைத்திருந்தால், குடியுரிமை சவால் செய்யப்படும்போது, ​​தேர்தல் ஆணைக்குழு அதை ஒப்புதல் அளித்தது என்ற தோற்றத்தை கொடுக்க முயற்சிக்காமல், ஏன் நீங்கள் பகிரங்கமாக அதை நிரூபிக்கக்கூடாது.

அத்தகைய ஒப்புதலை நாங்கள் எந்தக் கட்டத்திலும் கொடுக்கவில்லை, ”என்று அவர் தெரிவித்தார்.

இரட்டை குடியுரிமை என்பது ஒரு வேட்பாளரின் நியமனம் சட்டத்தின் விதிமுறைகளின் கீழ் நிராகரிக்கப்படுவதற்கு ஒரு காரணம் அல்ல என்று விளக்கினார். “ஆனால் அது தகுதியிழப்புக்கு ஒரு காரணம். நீதிமன்றங்களே அதைக் கவனிக்க வேண்டும், ”என்று தேசபிரிய தெரிவித்தார்.

ஆனால் தேர்தல் முடிவு செல்லாமல் ஆகும் நிலைமை குறித்து கருத்து தெரிவிப்பதை அவர் தவிர்த்தார். “நீதிமன்றங்கள் எங்களுக்கு மேலே உள்ளன, மக்கள் நீதிமன்றங்களுக்கு மேலே உள்ளனர்” என்று தெரிவித்தார்.

மஹிந்த தேசப்பிரியவிற்கும், கோட்டாவின சட்டத்தரணி அலி சப்ரிக்குமிடையிலான தொலைபேசி உரையாடல் அண்மையில் வெளியாகியிருந்தது. அலி சப்ரி அதனை வெளியிட்டிருந்தார். அலிசப்ரியின் தொலைபேசி “நெறிமுறைகள்” என்று அதை தேசப்பிரிய விமர்சித்தார்.

வேட்பாளர் ராஜபக்ஷ சமர்ப்பித்த பிரமாணப் பத்திரத்தில் பிந்தையவர் எந்தவொரு தகுதிநீக்கத்திற்கும் உட்படுத்தப்படவில்லை என்று குறிப்பிடுகிறார் என்றும், இந்த அறிக்கையில் தான் திருப்தி அடைவதாகவும் தலைவர் கூறினார்.

அவருடன் தொலைபேசி உரையாடலை வெளியிட சப்ரி அனுமதி கேட்டாரா என்று கேட்கப்பட்டதற்கு, தேசபிரியா எந்தவொரு வேட்பாளருக்கும் சாதகமாக அல்லது சேதப்படுத்தும் எந்தவொரு கேள்விக்கும் பதிலளிப்பதைத் தவிர்ப்பதாகக் கூறினார்.

கோட்டாபயவின் சட்டத்தரணி அலி சப்ரி தேர்தல் ஆணைக்குழுவில் ஒப்படைத்ததாக கூறி மூன்று தனித்தனி பிரமாணப் பத்திரங்களை வெளியிட்டார். இறுதியாக தேர்தல் ஆணைக்குழு தனது இணையதளத்தில் பதிவேற்றப்பட்ட பிரமாணப் பத்திரம் சப்ரி தனது அதிகாரப்பூர்வ பேஸ்புக் பக்கத்தில் வெளியிடப்பட்ட ஆவணங்களுடனும் பொருந்தியிருக்கவில்லை. இது குறித்து ஒரு பத்திரிகையாளர் கேள்வி எழுப்பியபோது,  “அப்படியானால் என்ன? எங்களிடம் உள்ள ஆவணத்தை நாங்கள் அங்கீகரிக்கிறோம். சப்ரி பொய் சொன்னால், அதைச் சமாளிப்பது நம்முடையது பணி அல்ல” என்றார்.

கோட்டா அமெரிக்க குடியுரிமையை துறந்தது தொடர்பான அனைத்து ஆவணங்களும் தேர்தல் ஆணைக்குழுவிற்கு சமர்ப்பிக்கப்பட்டுள்ளது என சப்ரி தெரிவித்த கூற்று தொடர்பாகவும் தெளிவுபடுத்தினார்.

“ஆணைக்குழு உறுப்பினர்கள் ஓகஸ்ட் 26 அன்று சப்ரியை சந்தித்தனர். தேர்தல் சட்டங்கள், வாக்காளர்களின் பதிவு மற்றும் போட்டியிடுவதற்கான தகுதிகள் மற்றும் தகுதியற்றவர்கள் தொடர்பான விஷயங்கள் விவாதிக்கப்பட்டன. இரட்டை குடியுரிமை பிரச்சினை குறிப்பிடப்பட்டபோது, ​​தனது வேட்பாளர் ஏற்கனவே அதை வாபஸ் பெற்றதாக கூறி, எங்களுக்கு ஒரு சான்றிதழைக் காட்டினார். அதை திருப்பித் தருவதற்கு முன்பு நாம் ஒவ்வொருவரும் அதைச் சுருக்கமாகப் பார்த்தோம். நாம் யாரும் அதை அங்கீகரிக்கவோ அல்லது அங்கீகரிப்பதாகவோ செல்லவில்லை“ என்றார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: